ಫೋನ್ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಅನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸಲು ಅನವಶ್ಯಕ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಮಾಡಿ

ಪ್ರತಿಯೊಂದು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ಗೂ ಮೆಮೊರಿ (RAM) ಮತ್ತು ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದಂತಹ ಸೀಮಿತ ಪ್ರಮಾಣದ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳಿವೆ. ಈ ಸಂಪನ್ಮೂಲಗಳ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಮೀರಿ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಬಳಸಿದ್ದೆ ಆದರೆ, ಫೋನ್ ಸ್ಥಗಿತಗೊಳ್ಳಬಹುದು. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆಗೊಳಿಸಬೇಕು. ನೀವು ಅಗತ್ಯವಿಲ್ಲದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ನಿಲ್ಲಿಸುವ ಮೂಲಕ ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ ವೇಗವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾಗಿದೆ.

ಪ್ರಸ್ತುತ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನೋಡಲು, Settings > Apps > Running ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗೆ ಹೋಗಿ.

ಎಲ್ಲಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಗಳು Updateನಲ್ಲೆ ಇರುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ..

Google Play (ನೀವು Android ಫೋನ್ ಹೊಂದಿದ್ದರೆ) ಮತ್ತು iTunes ಆಪ್ ಸ್ಟೋರ್ (ನೀವು iPhone ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರೆ) ನಂತಹ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಸ್ಟೋರ್ಗಳಿಗೆ ಭೇಟಿ ನೀಡಿ. ಮೊಬೈಲ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೆವಲಪರ್ಗಳು ತಮ್ಮ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವ ಸಲುವಾಗಿ ಹೊಸ ಅಪ್ಡೇಟ್ ತಂದಿರುತ್ತಾರೆ . ಆದ್ದರಿಂದ ಉತ್ತಮ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಲಭ್ಯವಿರುವಾಗ ಮತ್ತು ಎಲ್ಲಾ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ನೀವು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಮಾಡುವುದನ್ನು ರೂಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.

ಸ್ವಿಚ್ ಆಫ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಟರಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಿ:

ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ  ಈ ವಿಧಾನ ದೊಡ್ಡ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವುದಿಲ್ಲ, ಆದರೂ ಪ್ರತಿ ಕೆಲವು ತಿಂಗಳುಗಳ ನಂತರ ಬ್ಯಾಟರಿ ಮತ್ತು ಸಿಮ್ ಕಾರ್ಡ್ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಒಳ್ಳೆಯದು. ಬ್ಯಾಟರಿ ಮತ್ತು SIM ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ವಿದ್ಯುತ್ ಸ್ಪರ್ಶ ಬಿಂದುಗಳಿಂದ ಧೂಳನ್ನು ಸ್ವಚ್ಛಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

SD ಕಾರ್ಡ್ನಲ್ಲಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಇನ್ಸ್ಟಾಲ್ ಆಗುವಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳಿ:

ಹೆಚ್ಚಿನ ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಫೋನ್ಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ರೀತಿಯ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತಾರೆ(Install). ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವಾಗ, ಅವರು ಎಲ್ಲಿ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಅನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸಬೇಕೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನ ಕೊಡುವುದಿಲ್ಲ ಮತ್ತು  ಇದು ಫೋನ್ನ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಗೆ ಇದು ಯಾವ ಪರಿಣಾಮವನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ತಿಳಿದಿರುವುದಿಲ್ಲ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ, ಪೂರ್ವನಿಯೋಜಿತವಾಗಿ, ಫೋನ್ಗಳ ಆಂತರಿಕ ಸ್ಮರಣೆಯಲ್ಲಿ (Internal  Storage) ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳು ಸ್ಥಾಪನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತವೆ. ಇದು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಚಾಲನೆ ಮಾಡಲು ಕಡಿಮೆ ಸ್ಥಳಾವಕಾಶವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ಅದು ಮೆಮೊರಿ ತುಂಬಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಆಗಿದ್ದರೆ, ಫೋನ್ನ ಬಾಹ್ಯ ಮೆಮೊರಿಯಲ್ಲಿ (ಅಂದರೆ SD ಕಾರ್ಡ್) ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಸ್ಥಾಪಿಸುವುದು ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ. ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಬಾಹ್ಯ ಮೆಮೊರಿ (External Storage) ಆಂತರಿಕ ಮೆಮೊರಿಗಿಂತ (Internal  Storage) ದೊಡ್ಡದಾಗಿದೆ. ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೆ ಬಾಹ್ಯ ಮೆಮೊರಿಯನ್ನು (External Storage) ಸುಲಭವಾಗಿ ವಿಸ್ತರಿಸಬಹುದು (2 GB ಕಾರ್ಡ್ ಬದಲಿಗೆ, ಕೇವಲ 8 GB ಕಾರ್ಡ್ ಸೇರಿಸಿ!). ಆದ್ದರಿಂದ, ಫೋನ್ನ ಆಂತರಿಕ ಸ್ಮರಣೆಯನ್ನು ಅಡಗಿಸದೆಯೇ ಬಾಹ್ಯ ಮೆಮೊರಿಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನಷ್ಟು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ಅಳವಡಿಸಬಹುದು. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಫೋನ್ ಅನ್ನು ಹ್ಯಾಂಗಿಂಗ್ನಿಂದ ಉಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದಕ್ಕಾಗಿ ನೀವು ಡೀಫಾಲ್ಟ್ ಬರೆಯುವ ಡಿಸ್ಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿಸಬಹುದು. Settings > Storage > Default write disk > Select SD Card ಆಯ್ಕೆಮಾಡಿ. ಈ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ ವಿವಿಧ ಮೊಬೈಲ್ ಹ್ಯಾಂಡ್ಸೆಟ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪ ವಿಭಿನ್ನ ಸ್ಥಳದಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ದಯವಿಟ್ಟು ಗಮನಿಸಿ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಸ್ವಲ್ಪ ನೋಟವನ್ನು ಮಾಡಬೇಕಾಗಬಹುದು.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here